【 Gabatarwa】
Novel coronaviruses na cikin nau'in β. COVID-19 cuta ce mai saurin kamuwa da numfashi. Mutane gabaɗaya suna da sauƙi. A halin yanzu, marasa lafiya da suka kamu da cutar sankara ta coronavirus sune babban tushen kamuwa da cuta; Mutanen da suka kamu da asymptomatic suma suna iya zama tushen kamuwa da cuta. Dangane da binciken cututtukan cututtuka na yanzu, lokacin shiryawa shine kwanaki 1 zuwa 14, galibi daga kwanaki 3 zuwa 7. Babban bayyanar cututtuka sun haɗa da zazzabi, gajiya da bushewar tari. Ana samun cunkoso na hanci, hanci, ciwon makogwaro, myalgia da gudawa a wasu lokuta. Gano mutanen da suka kamu da cutar da wuri yana da mahimmanci don dakatar da yaduwar wannan cuta.
【Yin amfani】
Novel Coronavirus (SARS-CoV-2) Gwajin sauri na Antigen (Colloidal Gold) kayan aikin gano ingancin in-vitro ne don antigen na novel coronavirus wanda aka gabatar a cikin swabs na Oropharyngeal na mutum, swabs na gaba, ko swabs na nasopharyngeal. An yi nufin wannan kayan gwajin don amfani ne kawai ta hanyar kiwon lafiya da ƙwararrun dakin gwaje-gwaje don farkon ganewar asali na marasa lafiya da alamun asibiti na kamuwa da cutar SARS-COV-2.
Ana iya amfani da kayan gwajin a kowane yanayi wanda ya dace da buƙatun umarni da ƙa'idodin gida. Wannan gwajin yana ba da sakamakon gwaji na farko kawai. Sakamako mara kyau ba zai iya ware kamuwa da cutar SARS-COV-2 ba, kuma dole ne a haɗa su tare da lura na asibiti, tarihi da bayanan annoba. Sakamakon wannan gwajin bai kamata ya zama tushen kawai don ganewar asali ba; Ana buƙatar gwajin tabbatarwa.
【Ka'idar gwaji】
Wannan kayan gwajin yana ɗaukar fasahar immunochromatography na colloidal zinariya. Lokacin da maganin cirewar samfurin ya motsa gaba tare da tsiri na gwaji daga rami samfurin zuwa kushin mai ɗaukar nauyi a ƙarƙashin aikin capillary, Idan maganin cirewar samfurin ya ƙunshi sabon coronaviruses antigen, antigen zai ɗaure zuwa zinare na colloidal mai lakabin anti-novel coronavirus monoclonal antibody. , don samar da hadadden rigakafi. Sa'an nan kuma tsarin rigakafi zai sami wani anti-novel coronavirus monoclonal antibody, wanda aka gyara a cikin nitrocellulose membrane. Layi mai launi zai bayyana a cikin layin gwaji na "T", yana nuna tabbataccen antigen na coronavirus; Idan layin gwajin "T" bai nuna launi ba, za a sami sakamako mara kyau.
Kaset ɗin gwajin kuma ya ƙunshi layin sarrafa inganci “C”, wanda zai bayyana ba tare da la’akari da ko akwai layin T na bayyane ba.
【Babban abubuwan da aka gyara】
1) Swab wanda za a iya zubar da kwayar cutar da ba a iya zubarwa
2) bututun cirewa tare da Nozzle Cap da buffer cirewa
3) Gwajin kaset
4) Umarni don Amfani
5) Jakar sharar kwayoyin halitta
【Ajiye da kwanciyar hankali】
1.Store a 4 ~ 30 ℃ daga hasken rana kai tsaye, kuma yana aiki na tsawon watanni 24 daga Ranar Ƙirƙira.
2.Kiyaye bushewa, kuma kar a yi amfani da daskararru da na'urori masu ƙarewa.
3.Ya kamata a yi amfani da kaset na gwaji a cikin rabin sa'a 1 da zarar bude jakar jakar Aluminum.
【Faɗakarwa da Hattara】
1.Wannan kit ɗin don gano in vitro ne kawai. Da fatan za a yi amfani da kit ɗin a cikin lokacin inganci.
2. An yi gwajin gwajin don taimakawa wajen gano kamuwa da cutar COVID-19 na yanzu. Da fatan za a tuntuɓi ƙwararrun kiwon lafiya don tattauna sakamakonku kuma idan ana buƙatar ƙarin gwaji.
3.Don Allah a adana kayan kamar yadda IFU ya nuna, kuma ku guje wa yanayin daskarewa na tsawon lokaci.
4. Karanta kuma bi umarnin a hankali kafin amfani da kayan, ko kuma sakamakon da bai dace ba yana iya ƙunshe.
5.Kada ku maye gurbin abubuwan da aka gyara daga wannan kit zuwa wani.
6.Guard daga danshi, kada ku bude jakar platinum na aluminum kafin a shirya don gwaji. Kar a yi amfani da jakar foil na aluminium lokacin da aka same ta a bude.
7.Duk abubuwan da ke cikin wannan kit ɗin yakamata a sanya su a cikin jakar sharar Biohazardous kuma a zubar da su gwargwadon buƙatun gida.
8.A guji zubar da ruwa, fantsama.
9.Kiyaye kayan gwaji da kayan da yara da dabbobi za su iya isa kafin da bayan amfani.
10. Tabbatar cewa akwai isasshen haske lokacin gwaji
11.Kada ku sha ko zubar da buffer cirewar antigen zuwa fata.
12.Yara ‘yan kasa da shekara 18 ya kamata babba ya gwada ko ya jagorance su.
13. Yawan jini ko ƙusa akan samfurin swab na iya tsoma baki tare da yin aiki kuma yana iya haifar da sakamako mai kyau na ƙarya.
【Tarin Samfura da shirye-shirye】
Tarin samfurin:
Nasal swab na gaba
1.Saka dukkan tip ɗin swab ɗin da aka bayar a cikin hanci.
2. Tabbatar da samfurin bangon hanci ta hanyar jujjuya swab a cikin madauwari hanya a kan bangon hanci akalla sau 4.
3. Ɗauki kusan daƙiƙa 15 don tattara samfurin. Tabbatar tattara duk wani magudanar hanci wanda zai iya kasancewa akan swab.
4. Maimaita a cikin sauran hanci ta amfani da swab iri ɗaya.
5.A hankali cire swab.
Shirye-shiryen maganin samfurin:
1.Bawo bude Seling membrane a cikin Extraction tube.
2.Saka tip ɗin masana'anta na swab a cikin buffer cirewa akan kwalban bututu.
3. Dama kuma danna kan swab akan bangon bututun cirewa don saki antigen, juya swab na minti 1.
4.Cire swab yayin danne bututun cirewa akansa.
(Tabbatar an cire yawancin ruwa a cikin titin masana'anta na swab kamar yadda zai yiwu).
5.Latsa Nozzle Cap da aka bayar sosai a kan bututun hakar don guje wa duk wata yuwuwar yadudduka.
6. Zubar da swabs zuwa jakar sharar biohazard.
Busa hanci
Wanke hannu
Samun swab
Tattara samfurin
Saka, Danna kuma juya swab
Kashe swab kuma Sauya hula
Cire hular gaskiya
Maganin samfurin zai iya tsayawa tsayin daka don 8 hours a 2 ~ 8 ℃, 3 hours a dakin da zazzabi (15 ~ 30 ℃). A guji fiye da sau huɗu na maimaita daskarewa da narkewa.
【Tsarin gwaji】
Kada ku buɗe jakar har sai kun shirya don yin gwaji, kuma an ba da shawarar gwajin don gudanar da zafin jiki (15 ~ 30 ℃) , kuma ku guje wa matsanancin yanayi mai ɗanɗano.
1. Cire kaset ɗin gwajin daga jakar jakar ku kuma sanya shi a kan busasshiyar wuri mai tsabta.
2. Juye da bututun hakar, sanya digo uku a cikin ramin samfurin da ke ƙasan kaset ɗin gwaji, sannan fara mai ƙidayar lokaci.
3. Jira kuma karanta sakamakon a cikin minti 15 ~ 25. Sakamako kafin mintuna 15 da bayan mintuna 25 ba su da inganci.
Ƙara maganin samfurin
Karanta sakamakon a 15 ~ 25 min
【Fassarar sakamakon gwajin】
Sakamakon mara kyau: Idan layin kula da inganci C ya bayyana, amma layin gwajin T ba shi da launi, sakamakon ba shi da kyau, yana nuna ba a gano Novel Coronavirus antigen ba.
Kyakkyawan sakamako: Idan duka layin kula da ingancin C da layin gwajin T sun bayyana, sakamakon yana da inganci, yana nuna an gano Novel Coronavirus antigen.
Sakamakon mara inganci: Idan babu layin kula da inganci, ko layin gwajin T ya bayyana ko a'a, yana nuna cewa gwajin ba daidai ba ne kuma za'a maimaita gwajin.
【Iyakoki】
1.Wannan reagent ana amfani dashi ne kawai don gano ƙimar inganci kuma baya iya nuna matakin novel coronavirus antigen a cikin samfurin.
2.Due ga iyakancewar hanyar ganowa, mummunan sakamakon ba zai iya ware yiwuwar kamuwa da cuta ba. Bai kamata a ɗauki sakamako mai kyau a matsayin tabbataccen ganewar asali ba. Ya kamata a yanke hukunci tare da alamun asibiti da ƙarin hanyoyin gano cutar.
3.A farkon matakin kamuwa da cuta, sakamakon gwajin na iya zama mara kyau saboda ƙananan matakin antigen SARS-CoV-2 a cikin samfurin.
4.Tsarin gwajin ya dogara da tsarin tattarawa da shirye-shirye. Tarin da ba daidai ba, ajiyar sufuri ko daskarewa da narkewa zai shafi sakamakon gwajin.
5.The ƙarar buffer ƙara lokacin da eluted da swab ne da yawa, ba daidaitaccen aiki elution, ƙananan ƙwayar cuta a cikin samfurin, waɗannan duka na iya haifar da sakamako mara kyau.
6. Yana da ganiya a lokacin da eluting swabs tare da dace antigen hakar buffer. Amfani da wasu abubuwan sinadarai na iya haifar da sakamako mara kyau.
7.Cross halayen watakila wanzu saboda N sunadaran a cikin SARS yana da babban homology tare da SARS-CoV-2, musamman a high titer.
Lokacin aikawa: Janairu-13-2023